CHUO CHA UTUMISHI WA UMMA TANZANIA 

MCHANGO WA HOTUBA YA MHE. WAZIRI WA NCHI OFISI YA RAIS UTUMISHI NA UTAWALA BORA (OR – MUUUB) NA TAARIFA KWENYE KAMATI YA BUNGE
MAPITIO

UTEKELEZAJI WA KAZI ZA CHUO KWA MWAKA 2017/18
Katika kipindi cha Julai 2017 hadi Februari 2018  utekelezaji wa malengo 
ya mpango kazi wa Chuo ulikuwa kama ifuatavyo:
(a)  Chuo cha Utumishi wa Umma (TPSC)
	Na
	Maelezo
	Utekelezaji

	1
	Kutoa  mafunzo ya kujiandaa kufanya Mitihani ya Utumishi wa Umma kwa Watumishi 840
	Mafunzo ya kujiandaa kufanya Mitihani ya Utumishi wa Umma yalifanyika kwa Watumishi 566 sawa na 67% 

	2
	Kutoa mafunzo ya Uongozi, Menejimenti na Usimamizi wa ofisi kwa watumishi wa umma 2,790
	Mafunzo ya Uongozi na Maendeleo, Manejimenti na Usimamizi wa ofisi yalifanyika kwa watumishi wa umma 2,283 sawa na 82% ya lengo la mwaka

	3
	Kutoa  mafunzo ya awali katika utumishi wa umma kwa watumishi wa Umma 
	Mafunzo ya awali yalitolewa kwa watumishi wa umma 

	4
	Kutoa  mafunzo ya muda mrefu  kwa washiriki  15,810 katika fani za utunzaji wa kumbukumbu, uhazili, kompyuta, utunzaji wa fedha za umma, na Menejimenti ya Raslimaliwatu, usimamizi wa manunuzi ya umma, uongozi na utawala bora
	10,760 sawa na 68% ya malengo ya usajili kwa mwaka 

	5
	Kutoa ushauri wa kitaalam kwa taasisi za umma 23
	Maandiko ya shauri 18 za kiataamu yameandaliwa na kuwasilishwa. Aidha shauri 12 za kitaalamu zilifanyika

	6
	Kuandaa machapisho mbalimbali kama vile majarida, vitabu, na makala za kitaalamu katika utumshi wa umma katika nyanja za Uongozi, Manejimenti na Utawala
	Jarida moja la Chuo cha Utumishi wa Umma (TPSC Journal) lipo katika hatua ya uchapishaji. Aidha makala 7 za kitaalam katika Utumishi wa Umma zimechapishwa katika majarida mbalimbali ndani na nje ya nchi

	7
	Kutoa mafunzo ya muda mrefu na mfupi kwa Watumishi 112 katika ngazi zifuatazo: watumishi 19 Shahada ya Uzamivu, 9 Shahada ya Uzamili, 4 Shahada ya Kwanza na 80 ,mafunzo ya muda mfupi
	Mafunzo yamedhaminiwa kwa Watumishi wa Chuo cha Utumishi wa Umma   kama ifuatavyo;

8 Shahada ya uzamivu;

4 Shahada ya uzamili, na watumishi 96 walihudhuria mafunzo ya muda mfupi 

	8
	Kuendelea na awamu ya pili ya ujenzi wa jengo la ghorofa mbili (2) litakalotumika kwa ajili ya madarasa,maktaba na ofisi katika Kampasi ya Tabora
	Zabuni imeshatangazwa, mkandarasi ataanza kazi mara baada  ya taratibu za kimanunuzi kukamilika

	10
	Kuandaa mpango wa matumizi (Master Plan) ya eneo la Mwanza na Singida; 

	Chuo kwa sasa kimeelekeza rasilamli fedha chache zilizopo katika kukamilisha miradi miwili  ya Ujenzi wa jengo la ghorofa mbili katika kampasi ya Tabora na kuendeleza eneo la Dodoma

	11
	Kununua eneo mkoani Dodoma kwa ajili ya ujenzi wa Ofisi za Makao Makuu ya Chuo cha Utumishi wa Umma Tanzania

	Chuo kimepatiwa eneo lenye ukubwa wa mita za mraba 3900 kwaajili ya ujenzi wa ofisi na kumbi za mikutano na semina. Pia katika kusogeza huduma kwa Watumishi wa Umma waliohamia Dodoma, Chuo kimepeleka maombi katika Manispaa ya mji wa Dodoma kuomba eneo kubwa zaidi kwaajili ya ujenzi wa majengo ya utawala na madarasa.



	12
	Kukarabati jengo la Chuo lililopo Dodoma

	Ukarabati ulihirishwa kutokana na ufinyu wa bajeti, hata hivyo kazi ya ukarabati wa jengo la Dodoma utafanyika katika mwaka ujao wa fedha 2018/19



	13
	Kufanya ukarabati wa mfumo wa umeme na kuweka mfumo wa mawasiliano ya ndani ya kielektroniki (LAN) katika majengo ya Kampasi ya Dar es Salaam
	Ukarabati ulifanyika na kukamilika kama ulivyopangwa

	14
	Kuendelea kufanya ukarabati wa Hostel za Kampasi ya Tabora
	Ukarabati ulifanyika na kukamilika kama ulivyopangwa


VIPAUMBELE YA MPANGO WA MWAKA 2018/19
(b) Katika mwaka wa fedha 2018/19 Chuo kinatarajia kutekeleza malengo yafuatayo:

i) Kutoa  mafunzo ya kujiandaa kufanya Mitihani ya Utumishi wa Umma kwa Watumishi 1,400;

ii) Kutoa mafunzo ya Uongozi na Maendeleo, Manejimenti na Usimamizi wa ofisi kwa Watumishi wa Umma 3,385;

iii) Kutoa  Mafunzo ya Awali katika Utumishi wa Umma kwa Watumishi wa Umma 1,170;

iv) Kutoa  mafunzo ya muda  mrefu  kwa washiriki  12,866 katika fani za Utunzaji wa Kumbukumbu, Uhazili, Kompyuta, Utunzaji wa Fedha za Umma, na Menejimenti ya Raslimali Watu, Usimamizi aa Manunuzi ya Umma, Uongozi na Utawala Bora;

v) Kutoa shauri  21 za kitaalamu kwa Taasisi za Umma;

vi) Kufanya tafiti 8 katika maeneo yanayolenga kuboresha Utumishi wa Umma;

vii) Kuandaa machapisho mbalimbali kama vile majarida, vitabu, na makala za kitaalamu katika Utumshi wa Umma katika nyanja za Uongozi, Manejimenti na Utawala;

viii) Kugharamia  mafunzo ya muda mrefu kwa watumishi 23 wa Chuo cha Utumishi wa Umma  katika ngazi zifuatazo;13 Shahada ya Uzamivu na 10;

ix) Kugharamia  mafunzo ya muda mfupi kwa watumishi 194 wa Chuo cha Utumishi wa Umma katika maeneo ya Uongozi na Utawala Bora katika Utumishi wa Umma na maeneo mengine kulinga na taaluma zao;

x) Kuendelea na awamu ya pili ya ujenzi wa jengo la ghorofa mbili (2) litakalotumika kwa ajili ya madarasa,maktaba na ofisi katika Kampasi ya Tabora;

xi) Kuandaa Mahitaji ya kufanya ukarabati wa majengo na uzio katika Kampasi ya Tabora; 

xii) Kuandaa mpango wa matumizi (Master Plan) ya eneo la Tanga; na
xiii) Kukarabati jengo la Chuo lililopo Dodoma.
